



JINSI YA KUHAKIKI TAARIFA ZA BIMA ZA VYOMBO VYA MOTO

Mamlaka ya Bima (TIRA) inakuletea mfumo wa kuhakiki bima za vyombo vya moto (gari,pikipiki,bajaj nk) yaani TIRA MIS. Jinsi ya kutumia mfumo huu wa kieletroniki ni kama ifuatavyo:

1. Ujumbe Mfupi wa Simu ya Mkononi(SMS)

Andika neno **STIKA** acha nafasi Andika Namba ya Stika i.e. **STIKA 8091390** na itume kwenda namba **15200**. Baada ya muda utapokea ujumbe wenye taarifa za uhalali wa stika na bima ya chombo chako. Kwa sasa mitandao ya **Vodacom na TiGo** inatumika.

2. Tovuti ya TIRA MIS <https://mis.tira.go.tz>

Bofya **Hakiki Stika ya Bima|Validate Motor Insurance Sticker**, kisha ingiza namba ya stika na bofya Hakiki|Validate.

MAJIBU YA STIKA SAHIHI

Uhai wa bima:	Stika ni hai
Aina ya stika:	PUBLIC au PRIVATE au MOTOR CYCLE au COMMERCIAL
Inamilikiwa na:	KAMPUNI XYZ
Namba ya stika:	XXXXXX

AU

Uhai wa bima:	Ni hai kwa siku XXX
Imekatwa kwa:	KAMPUNI XYZ
Namba ya usajili:	T123XYX
Aina ya bima:	Comprehensive Cover au Third party au Fire & Theft
Namba ya stika:	XXXXXXXX
Aina ya stika:	PRIVATE or COMMERCIAL or PUBLIC or MOTOR CYCLE
Namba ya hati ya bima:	XXXX
Ni halali mpaka tarehe:	Mwezi/Siku/Mwaka

Kama taarifa zako sio sahihi wasiliana na kampuni iliyokukatia bima au toa taarifa Polisi kuhusiana na aliyekuuzia bima.

EPUKA BIMA BANDIA, KATA BIMA HALALI KWA USALAMA WA CHOMBO CHAKO NA ABIRIA!